Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang Chính  Latest images  Đăng ký  Đăng Nhập  

Share|

Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Nhen Den
Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa. Smod10
Nhen Den
Nữ
Sinh nhật : 11/03/1987
Đến từ Đến từ : Quảng Ngãi city
Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa. Empty
Thời gian viết bài28/6/2010, 16:44
» Status:
Hi tất cả các chị em gần xa của 47tm!
Thật là cáo lỗi với chị em là Nhện phải lên xa hoa trước. Nhưng hãy cảm ơn Nhện vì đã mạnh dạn tiên phong để cánh mày râu của lớp 47tm biết là chị em ta ko phải vừa (nghĩa là ko ế)- nhiều người tình nguyện rước đi mà ta chưa chịu đấy chứ. Đúng ko nào hỡi các chị em ta?
wow, vừa kịp gởi cho một làn gió thoảng qua một chút tâm trạng. Gió hiểu lòng của một kẻ sắp lên xe hoa nên ghé qua forum lớp 47tm để lưu lại một chút hương trước khi bay đi và biến mất. Gió lưu lại rằng:
Ngày xưa rất xa, cô bé với cái nick name motangmay_hohung đã từng rung động bởi một cơn gió lạ. Ngày qua ngày, tháng qua tháng, cô bé ấy chưa từng quên cơn gió lạ đó. Suốt mấy năm dài, cô chưa từng thoát khỏi hình bóng ấy. Nhưng cái khoản thời gian của năm cuối cùng đại học, tập thể 47tm đã giúp cô hiểu cái mà mình đang có, giúp cô thấy được mục tiêu và con đường cô đi. Rồi 4 năm học qua đi, cơn gió lạ ấy cũng ngày càng xa cô, xa rất xa...
Cho đến một ngày kết thúc đời sinh viên, cô háo hức chờ đợi giây phút khoát lên mình chiếc áo của tân cử nhân. Nhưng thật ko may, giấc mơ ấy phải gởi về mai sau. Cô đã từng oán hận, từng tuyệt vọng... Nhưng cô ko bỏ cuộc. Ko có một giấy tờ nào chứng tỏ cô đã ra khỏi cái trường NT ấy, cũng ko thể xin được cái bảng điểm để làm niềm tin. Cô bước chân vào SG, cô đơn và lạc lõng... Sau đó cuộc sống cứ cuốn cô đi, dường như chưa lúc nào cô gặp may mắn cả....
Những tháng đầu tiên ở SG, mọi thứ trong suy nghĩ của cô điều sụp đỗ. Nhưng cuộc đời ko hẳn là bất công tuyệt đối đối với cô. Ở hiền gặp lành mà, thượng Đế đã ban cho cô một món quà còn lớn hơn tất cả - :MC 51:
Thời gian khiến cô trưởng thành, tình yêu làm cô lớn lên. SG giờ đây ko còn giống như trước đây cô từng nghĩ, nghiệt ngã nhưng thật manh mẽ vì đã giữ chân cô ở lại.
Sau những tháng ngày say đắm trong tình yêu, những cung bậc tình cảm hờn giận, nhớ nhung, hay buồn vui...đủ loại dường như được trải qua hết. Tuy cô ở SG chưa được 1 năm, thời gian ko dài nhưng cô nghĩ cũng đủ để cô cảm nhận được mức độ chín tình yêu của mình. Và dĩ nhiên, vị ngọt tuyệt vời nhất của tình yêu sẽ ngon hơn khi nó được thêm vào bằng một lễ cưới. Thật tuyệt đúng ko?
Vây là, còn chưa đầy 1 tháng nữa cô lên xe hoa. Tâm trạng của cô lúc này như thế nào nhỉ? Một chút buồn, một chút hạnh phúc và một chút lo lắng.
Có thể nhiều người cho rằng sao cưới sớm thế?Có gì à? Thật tình mà nói, cô chưa từng làm được điều gì cho gia đình, chưa gởi một đồng tiền nào giúp Ba Mẹ cả. Cô đi làm đủ ăn, chưa dư gì đã đã lấy chồng. Cũng có thể cô vội vàng, nhưng lấy chồng đâu phải ko còn giúp gia đình được nữa. Đúng ko? Quyết định của cô lúc này là để cuộc sống ỗn định, để tình yêu của hai đứa thêm phần trách nhiệm và trưởng thành. Lúc này, cô lo lắng cũng đúng thôi. Vì chưa bao giờ cô trải qua cảm giác ấy mà....
Ôi, cơn gió đi mất rồi. Cũng may là vừa kịp lưu lại một chút vào forum. Hỡi các bạn nữ 47tm, chúc các bạn luôn hạnh phúc với lựa chọn của mình.
Nếu ai là người tiếp theo lên xe hoa, có muốn được tư vấn cứ gọi cho Nhện, những gì Nhện trãi qua, Nhện sẽ chia sẻ hết... :MC 60:
Badboy
Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa. Vipsmod-Rank-by-Devil-2
Badboy
Nam
Sinh nhật : 22/03/1986
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : Bới Đen Tìm Trắng
Châm ngôn sống Châm ngôn sống : thực fẩm lên zá,nhân fẩm hạ zá
Tâm Trạng Tâm Trạng : Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa. Fine
Thú Nuôi Thú Nuôi : Hổ Kim
Thời gian viết bài28/6/2010, 18:43
» Status:
Tâm trạng này giống như là của người đã lấy chồng lâu lắm rồi đang hạnh phúc với hiện tại cũng như đang ngồi ôn lại quãng đời sinh viên luôn vui vẻ đã qua ấy.Hình như là ai sắp làm cô dâu,ai sắp làm vợ...ai đang yêu,ai đang hạnh phúc thì cuộc đời luôn tươi trẻ,suy nghĩ cũng trở lên khoáng đạt hơn.Sóng gió,vất vả rồi đến rung động,quyết đoán,tiên phong...và kinh nghiệm...Quả thực là trong quá trình học tập trong tập thể 47Tm,mình chưa bao giờ thấy bạn Nhện tươi vui đến thế. Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa. 277826

Có một câu nói :" Còn gì trong cuộc sống có thể tươi đẹp hơn hình ảnh một chàng trai và cô gái, tay nắm chặt tay với trái tim trong sáng và tràn ngập tình yêu cùng đi làm lễ cưới ? Còn gì trong cuộc sống đẹp hơn tình yêu của tuổi trẻ ? " .Và câu trả lời : " Vẫn còn một thứ, đó là hình ảnh một đôi vợ chồng già khi họ đã gần kết thúc cuộc hành trình của sự sống. Bàn tay của họ run rẩy lắm rồi những vẫn nắm chặt, khuôn mặt họ in đầy vết nhăn nhưng vẫn rạng rỡ niềm yêu thương, trái tim già nua và mệt mỏi nhưng vẫn còn nghe thấy tiếng đập của tình yêu và ước mơ được dâng hiến.Trên đời này vẫn còn một điều đẹp hơn tình yêu tuổi trẻ. Đó chính là tình yêu tồn tại ngay cả khi tuổi trẻ đã bị thời gian lấy mất " .Một tình yêu vĩnh hằng theo năm tháng và sẽ mãi mãi tồn tại theo nhịp đập của hai con tim yêu thương !
Chúc hai vợ chồng bạn hạnh phúc,trẻ và khỏe để...sinh con theo ý muốn.Trăm năm hạnh phúc,đầu bạc răng long,con đàn cháu đống Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa. 516979

P/S: Nhưng mình không đồng ý với quan điểm "hãy cảm ơn Nhện vì đã mạnh dạn tiên phong để cánh mày râu của lớp 47tm biết là chị em ta ko phải vừa (nghĩa là ko ế)- nhiều người tình nguyện rước đi mà ta chưa chịu đấy chứ. Đúng ko nào hỡi các chị em ta?" nghe như một sự kêu gọi vùng lên ấy,trong khi bản thân chị em lớp mình có bao giờ bị anh em tụi tui đàn áp bao giờ đâu chứ.Vì hạnh phúc của chị em cũng là niềm vui của anh em tụi tui mà Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa. 305669 .
blackpig_86
Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa. Thvip
blackpig_86
Nữ
Sinh nhật : 22/07/1986
Đến từ Đến từ : Nha Trang city
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : Dạy trẻ
Châm ngôn sống Châm ngôn sống : Cho là Nhận
Tâm Trạng Tâm Trạng : Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa. Fine
Thú Nuôi Thú Nuôi : Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa. Tiger
Thời gian viết bài28/6/2010, 19:02
» Status:
Ừm, đúng là các bạn nam lớp 47TM rất rất "đáng ghét" :MK 007: , vì đã quá nuông chìu chị em chúng tôi, thương giận gì cũng giữ trong lòng hết nên pải có "cú chít" của Nhện mới "lộ lòng" ra chứ. Đừng buồn vì đã bị lọt bẫy nhé :MK 019:
Sponsored content
Thời gian viết bài
» Status:

Chia sẻ một chút tâm trạng của người sắp lên xe hoa.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Similar topics

-
» CHIA SẺ THỦA YÊU NÀNG
» Một chút cảm xúc....
» Mỗi người định nghĩa tình bạn là gì nhỉ?
» Hướng dẫn sử dụng Mod Tâm Trạng và Thú Nuôi trong 4rum
» Đăng ký 1 trang cá nhân mang phong cách 47TM
Trang 1 trong tổng số 1 trang